สุโขทัย!! ออกหน่วยบำบัดทุกข์ บำรุงสุข สร้างรอยยิ้มให้ประชาชน ในอำเภอศรีสำโรง
![](https://thaiarunnews.com/wp-content/uploads/2024/02/IMG_7893-780x470.jpg)
วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 9:00 น ณวัดศรีสำราญ ตำบลบ้านนา อำเภอศรีสำโรง จังหวัดสุโขทัย นายณัฏฐพงศ์ สุขวิสิฏฐ์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดสุโขทัย เป็นประธานในพิธีปกป้องสถาบันสำคัญของชาติ เพื่อเสริมสร้างความสมานฉันท์ โครงการหน่วยบำบัดทุกข์บำรุงสุขสร้างรอยยิ้มให้ประชาชนจังหวัดสุโขทัย หน่วยแพทย์เคลื่อนที่ พอ.สว. จังหวัดสุโขทัย พร้อมนำทุกภาคส่วนถวายสัตย์ปฏิญาณเบื้องหน้าพระบรมพระฉายาลักษณ์ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว และสมเด็จพระนางเจ้า ฯ พระบรมราชินี และพระฉายาลักษณ์ สมเด็จพระเจ้าพี่นางเธอ เจ้าฟ้า กัลยาณิวัฒนา กรมหลวงนราธิวาสราชนครินทร์ โดยมีนางพร้อมจันทร์ ทีคะสุข รองนายกเหล่ากาชาดจังหวัดสุโขทัย นางสงวน มะเสนา รองผู้ว่าราชการจังหวัดสุโขทัย นางสาวสรินรัตน์ เกิดสกุลรุ่งโรจน์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดสุโขทัย นายวิทยา สันติกุล นายอำเภอศรีสำโรง ทหาร ตำรวจ สมาชิกเหล่ากาชาด หัวหน้าส่วนราชการ หน่วยงานรัฐวิสาหกิจ องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน และประชาชนในพื้นที่เข้าร่วมกิจกรรม
![](https://thaiarunnews.com/wp-content/uploads/2024/02/IMG_7615-1024x681.jpg)
จากนั้น นายณัฏฐพงศ์ สุขวิสิฏฐ์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดสุโขทัย ได้กล่าวพบปะและมอบนโยบายให้แก่ข้าราชการ ผู้บริหารองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน และได้มอบประกาศเกียรติคุณแก่กำนันผู้ใหญ่บ้าน ที่มีผลงานดีเด่น ตามโครงการ 1 หมู่บ้าน 1 เดือน 1 ผลงาน และมอบเงินทุนอุปการะเด็กกองทุนพัฒนาเด็กชนบท มอบถุงธารน้ำใจ โดยเหล่ากาชาดจังหวัดสุโขทัย พร้อมทั้งมอบพันธุ์ปลาแก่ผู้แทนจากหมู่บ้านในพื้นที่ และ ตรวจเยี่ยมหน่วยบริการแพทย์เคลื่อนที่ พอ.สว.จังหวัดสุโขทัย รวมทั้งหน่วยบริการประชาชนของส่วนราชการที่เปิดให้บริการอยู่ในภายในบริเวณที่จัดกิจกรรม
![](https://thaiarunnews.com/wp-content/uploads/2024/02/IMG_7807-1024x681.jpg)
![](https://thaiarunnews.com/wp-content/uploads/2024/02/IMG_7926-1024x681.jpg)
![](https://thaiarunnews.com/wp-content/uploads/2024/02/IMG_7915-1024x681.jpg)